

TAARIFA YA KAWAIDA NA. 7284

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI

TAARIFA KWA UMMANAULI ZA USAFIRI WA TEKSI MTANDAO NA
PIKIPIKI MTANDAO

Sheria ya Mamlakaya Udhubiti Usafiri Ardhini, Sura ya 413 imeipa Mamlaka ya Udhubiti Usafiri Ardhini jukumu la kupanga bei au nauli za vyombo vinavyotoa huduma za usafiri ardhini. Hivyo basi, Mamlaka inautangazia umma kuhusu nauli mpya za teksi mtandao na pikipiki mtandao kama zilivyoainishwa hapa chini-

JEDWALI LA KWANZA**NAULI ZA TEKSI MTANDAO**

(a) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi wanne (4)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyozidi Kilomita	3,000	4,000
Nauli ya kuanzia safari	500	1,000
Nauli kwa kilomita	800	1,000
Nauli kwa dakika	80	100
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	3%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

(b) Teksi mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi sita (6)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyozidi Kilomita	4,000	5,000
Nauli ya kuanzia safari	800	1,300
Nauli kwa kilomita	1,000	1,200
Nauli kwa dakika	80	150
Ada ya kuita usafiri (trip)	-	3.5%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

JEDWALI LA KWANZA NAULI**ZAPIKIPIKI MTANDAO**

(a) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi wawili (2)

NAULI	NAULI KIWANGO CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO JUU (TZS)
Safari isiyozidi Kilomita	1,000	1,500
Nauli ya kuanzia safari	250	350
Nauli kwa kilomila	300	400
Nauli kwa dakika	50	70
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	2%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

(b) Pikipiki mtandao zenye uwezo wa kubeba abiria wasiozidi watatu (3)

NAULI	NAULI KIWANGO CHA CHINI (TZS)	NAULI KIWANGO CHA JUU (TZS)
Safari isiyozidi Kilomita	2,000	2,500
Nauli ya kuanzia safari	350	500
Nauli kwa kiloinita	500	600
Nauli kwa dakika	70	90
Ada ya kuita usafiri(trip)	-	2.5%
Kamisheni	10%	25%
Tozo ya LATRA	0.5%	1%

Mamlaka inawataarifu kuwa, nauli hizi zitaanza kutumika siku kumi na nne toka tarehe ya kutangazwa kwa taarifa hii.

Imetolewa na Mwenyekiti wa Bodi ya Mamlaka ya Udhubiti Usafiri Ardhini leo tarehe 16 Mwezi 12 Mwaka 2022

JOHN STANLEY NDUNGURU

Mwenyekiti wa Bodi